App
jerin abubuwan dubawa

    Tuntuɓar





    Shafin mu

    Muna tsara iyawar ku! Kyakkyawan aiki tare da ONMA scout android app yana da garantin haɓakawa.

    Tuntuɓar
    android app ci gaban

    Shafin mu


    Yadda ake Ƙirƙirar Android Apps Tare da Kotlin

    ƙirƙirar android app

    Idan baku taɓa yin aikace-aikacen Android a baya ba, ƙila ku ɗan tsorata da duk matakan da ke ciki. Idan kun kasance mafari, Kuna iya jin tsoro daga Android Studio, wanda zai iya zama ɗan rikitarwa don amfani. Tare da ɗan aiki kaɗan, zaku iya samun nutsuwa da sauri tare da Android Studio da fasali iri-iri.

    Ci gaban app na Android

    Lokacin haɓaka aikace-aikacen hannu, yana da mahimmanci a yi la'akari da irin aikin da samfurin ku zai buƙaci. Kuna iya zaɓar daga ƙa'idodin ƙa'idodin ƙasa ko ƙa'idodi. An inganta ƙa'idodin asali don takamaiman tsarin aiki, yayin da hybrid apps ke gudana a cikin burauzar gidan yanar gizo. Ka'idodin asali sun fi rikitarwa kuma suna buƙatar yaren shirye-shirye daban. Haɓaka apps suna da buƙatun aiki iri ɗaya, amma suna da rahusa don haɓakawa.

    Tsarin haɓaka app na iya zama tsada, amma yana iya zama da amfani idan an yi shi daidai. Yana farawa da tsarin da ya dace, taro bukata, da samfura. Ƙa'idar nasara na iya taimaka muku haɓaka kasuwancin ku da haɗa abokan ciniki. Domin haɓaka app mai nasara, kana bukatar ka san kasuwarka da abin da zai sa su farin ciki.

    Android sanannen tsarin aiki ne na wayar hannu. Yana yiwuwa a ƙirƙiri ƙa'idodin ƙa'idodi na asali don Android. An ƙirƙira ƙa'idodin 'yan ƙasa musamman don Android da kayan aikin samun dama. Idan kuna son haɓaka app don wasu dandamali, kuna buƙatar sake rikodin shi kuma ku kula da shi daban. Kuna iya amfani da siyayyar in-app don samun kuɗi.

    Idan kuna shirin gina app don Android, tabbatar da zaɓar kamfani wanda ke goyan bayan tsarin. Kamfanoni kamar ɗakunan zane na zeroseven sun ƙware wajen haɓaka ƙa'idodin ƙa'idodin ƙasa kuma suna iya taimaka muku cire app ɗinku daga ƙasa.. Suna amfani da sabbin fasahohin dijital don ƙirƙirar ƙa'idodin da suka dace da abokan cinikin su’ alamu, masu sauraro, da bukatu.

    Kotlin

    Kuna sha'awar koyon yadda ake ƙirƙirar ƙa'idodin Android tare da yaren shirye-shiryen Kotlin. Amma kafin ka fara ƙirƙirar apps a Kotlin, ya kamata ku san kanku da kayan yau da kullun na shirye-shiryen Android. A halin yanzu, yawancin kamfanoni da aka kafa da gogaggun masu haɓaka app na Android suna amfani da Kotlin. Duk da haka, wannan sabon harshe yana da wasu kurakurai.

    An haɗa babban ginin ginin farko a cikin taken aji. Wannan yana kawar da buƙatar mai ginawa na biyu da masu haɓakawa da masu saitawa. Bugu da kari, ba kwa buƙatar sigogin magini. A maimakon haka, kawai kuna buƙatar rubuta taken aji guda ɗaya tare da maginin farko na ku.

    Idan kana neman madadin Java, Kuna iya son bincika Kotlin don ƙirƙirar ƙa'idar Android. Na zamani ne, Harshen shirye-shiryen da aka buga a tsaye wanda ke gudana akan Injin Farko na Java (JVM). Ana tallafawa Kotlin bisa hukuma don aikace-aikacen Android. Ba kwa buƙatar gogewa ta farko a Java ko Kotlin, kodayake yana da kyau ga waɗanda ke da ɗan ƙaramin gogewa a fagen haɓaka aikace-aikacen.

    Ofaya daga cikin abubuwan jan hankali na Kotlin shine sauƙin sa. Domin Kotlin yana da ƙarfi sosai, Kotlin na iya rage adadin lambar tukunyar jirgi wanda dole ne masu haɓakawa su rubuta. Wannan yana sauƙaƙe aikin mai haɓakawa sosai kuma yana rage haɗarin kuskure. Bugu da kari, harshen ba ya amfani da rarrafe don kansa. Yawan lambar tukunyar jirgi yana haifar da ƙarin kwari da ɓata lokaci.

    Java

    Babban dalilin da yasa ake amfani da Java don ƙirƙirar apps na Android shine saboda yana da sauƙin koya kuma yana da abubuwa masu ƙarfi da yawa. Java yana ɗaya daga cikin shahararrun yarukan shirye-shirye a duk duniya kuma yana da wadataccen ɗakin karatu na albarkatu. Zai iya adana masu haɓaka lokaci mai yawa ta hanyar kawar da buƙatar neman takamaiman bayanin aikin. Duk da wannan, ba shine mafi kyawun harshe ga masu farawa ba.

    Don farawa, dole ne ka ƙirƙiri aikin Android a cikin Eclipse IDE. Da zarar kun yi haka, za ku iya zaɓar nau'in Android da sunan app ɗin ku, haka kuma kunshin, aji, da filin aiki. Na gaba, ya kamata ka ƙirƙiri ayyuka. Ayyuka sune ayyuka daban-daban da mai amfani zai iya yi akan allon. Da zarar an yi haka, Eclipse IDE zai buɗe fayilolin albarkatun da suka dace.

    Wani harshe gama gari da ake amfani da shi don ƙirƙirar ƙa'idodin Android shine Python. Yayin da Android ba ta goyan bayan ci gaban Python na asali, akwai buɗaɗɗen ɗakunan karatu waɗanda ke sauƙaƙe haɓaka manhajar Android a Python. Kivy ɗaya ne irin wannan ɗakin karatu, kuma yana ƙarfafa haɓakar app da sauri. Duk da haka, idan ba ku saba da Python ba, ba za ku ji daɗin duk fa'idodin da Python ke ba da ƙa'idodin asali ba.

    Java yana da fa'idodi da yawa akan C++ da Python, amma kuma tana da kasala. Waɗanda suka zaɓi Java don haɓaka Android suna iya yin amfani da tsohuwar fasahar zamani. Yayin da Java shine yaren da ya fi shahara don ƙirƙirar apps, Hakanan ana amfani da Kotlin sosai. Harshen zamani ne, kuma ya dace da yawancin ɗakunan karatu na Java.

    OnItemLongClickListener

    Idan kana da Android app, za ku iya aiwatar da OnItemLongClickListeners-Interface don gano lokacin da aka danna wani abu. Tsarin zai kira onItemLongClick() hanya idan an danna abu na wani lokaci mai tsawo. Wannan hanyar ta aika sako zuwa AlertDialog.

    Don aiwatar da OnItemLongClickListeners, ƙirƙiri aiki a cikin app ɗin ku wanda ke haifar da aikin sake kira duk lokacin da aka zaɓi abu ko danna abu. Lokacin da aka danna abu na dogon lokaci, Tsarin Android zai gane shi azaman dogon dannawa kuma zai nuna gajeriyar sanarwar bugu don nuna cewa dogon danna an yi rajista.. Bugu da kari, OnItemLongClickListening-Interface yana tabbatar da cewa an aiwatar da hanyar onItemClick. Idan kuna ƙoƙarin aiwatar da wannan fasalin a cikin aikace-aikacen Android, tabbatar da bin misalan.

    OnSaveInstanceState()

    Android's onSaveInstanceState() hanyar tana ceton yanayin mai amfani da ma kowane sauye-sauye na memba na ayyuka. Ana biye da wannan hanyar da onRestoreInstanceState() hanyar da ke mayar da yanayin app lokacin da ya dawo. A Farawa() yana dawo da bayanai daga yanayin kallo, wanda zai iya haɗa bayanai daga ra'ayoyi da yawa.

    Idan aikinku ya ƙunshi bayanai da yawa, kuna iya buƙatar ajiye shi aƙalla sau ɗaya. Shi ya sa yana da mahimmanci a kira kanSaveInstanceState() a cikin Android app. Wannan hanyar tana adana yanayin aikin ta hanyar mayar da Bundle-Object tare da yanayin sa. Sannan, zaka iya amfani da wannan abu don sake ƙirƙirar Ayyukan. Hakanan zaka iya amfani da hanyoyin dawo da kira na rayuwa don dawo da yanayin aiki.

    OnSaveInstanceState() ba kullum ake kira ba, don haka kuna buƙatar amfani da shi a hankali. Kira shi kawai lokacin da aka mayar da hankali akan ayyukan ku, kuma kar a taɓa yin ayyukan ajiyar bayanai yayin da aikin ba a mai da hankali ba. Wannan saboda tsarin Android na iya share ayyukan saboda halayen aikace-aikacen al'ada ko ta danna maɓallin baya. Wannan yana nufin misalin ayyuka baya aiki.

    Wani fasali mai amfani na onSaveInstanceState() shi ne cewa yana ba ku damar adana UI-State na Aktivitat, wanda ke nufin yana adana yanayin app. Bugu da kari, Ana iya amfani da wannan hanyar don adanawa na dindindin. Ana iya amfani da shi don adana bayanan sanyi. Lokacin da sanyi ya canza, Android code zai rike shi. Bugu da kari, Hakanan zaka iya amfani da Android.screenOrientation da android.configChanges don nuna Toast-Meldings dangane da yanayin allo..

    Aiki Lifecycle Callbacks

    Idan kana ƙirƙirar Android app, Dole ne ku sani game da Kiran dawowar Aiki Lifecycle (ALC). Waɗannan su ne hanyoyin da ake kira lokacin farawa ko tsayawa. Suna taimaka muku sarrafa albarkatun ayyukanku, rijista masu sauraro, da ɗaure zuwa ayyuka. Hakanan zaka iya amfani da su don adana bayanan aikace-aikacen. Kuna iya ƙarin koyo game da su a sashe na gaba. Waɗannan sake kiran waya suna da amfani sosai lokacin ƙirƙirar ƙa'idar Android kuma suna iya taimaka muku ƙirƙirar ƙa'idar da ta fi dacewa.

    Kan Ƙirƙiri() ana kiransa lokacin da aka ƙirƙiri wani aiki, kuma yana ƙirƙirar abubuwan UI, dauri, da ra'ayoyi. Akan Dakata() ana kiran sa lokacin da aikin ya shiga bango ko kuma ya rufe. Babban aikin yana kira akan Dakata(). Idan ba a kira wannan hanyar dawo da kira ba, Ba za a sake farfado da aikin ba har sai an ci gaba() ya dawo.

    The onCreate() Hanyar aiki shine ainihin hanyar saitin ayyuka wanda ke aiwatar da farawa. Yana bayyana UI, yana bayyana masu canjin memba, kuma yana saita app. Yana kuma kiran SDK_INT, wanda ke hana tsofaffin tsarin aiwatar da sabbin APIs. Android 2.0 (API matakin 5) kuma mafi girma iri suna goyan bayan wannan tuta. Idan aka yi amfani da tsohon tsarin, app ɗin zai haɗu da keɓanta lokacin aiki.

    Ana kuma kiran kiran dawowar sake zagayowar Aiki lokacin da aiki ya canza yanayi. OS yana kiran onCreate() sake kira idan an ƙirƙiri aikin, kan Ci gaba() idan aka koma, kan Dakata() lokacin da aikin yake a gaba, kuma a kan Rushe() lokacin da aikin ya lalace. Idan ka soke ɗaya daga cikin waɗannan sake kiran, dole ne ka kira hanyar super class. In ba haka ba, Ayyukan na iya faɗuwa ko ƙare a cikin wani bakon yanayi.

    bidiyon mu
    Sami kyauta kyauta