App
jerin abubuwan dubawa

    Tuntuɓar





    Shafin mu

    Muna tsara iyawar ku! Kyakkyawan aiki tare da ONMA scout android app yana da garantin haɓakawa.

    Tuntuɓar
    android app ci gaban

    Shafin mu


    Koyi Shirye-shiryen App na Android Tare da Java, Manufar-C, Ya da Swift

    android app

    Kuna iya yin mamakin menene bambanci tsakanin Java, Manufar-C, kuma Swift ne. To, wannan labarin zai ba ku ainihin fahimtar waɗannan harsuna. Za ku kuma koyi dalilin da ya sa wani ya fi wani. Idan kuna neman ƙirƙirar babbar manhajar Android don abokan cinikin ku, wannan labarin dole ne a karanta. Sashe na gaba zai rufe Kotlin da Objective-C, da yadda suke kwatanta. Ci gaba da karantawa don koyon yadda waɗannan yarukan zasu taimaka muku ƙirƙirar ƙaƙƙarfan ƙa'ida ga abokan cinikin ku!

    Java

    Idan kuna tunanin yin Android app, yakamata kuyi la'akari da koyon Java. Java shine yaren shirye-shirye da aka fi amfani dashi akan Android. Amma idan kuna son samun ci-gaba fahimta, Hakanan zaka iya amfani da kayan gini na app. Waɗannan kayan aikin za su koya muku yadda ake ƙirƙirar apps iri-iri ta amfani da Android. Da Java, za ku iya amfani da abin koyi don haɓaka app ɗin Android. Idan ba ku da tabbacin ko ya kamata ku koyi Java ko a'a, ga jerin mafi kyawun littattafai akan shirye-shiryen Android.

    Idan kana neman ci-gaban horo na masu haɓaka Android, babban wurin farawa shine tsarin haɓaka Android. Baya ga Java, za ku kuma koyi game da mashahurin studio na Android. Wannan kwas na haɓaka app ɗin kyauta zai koya muku yadda ake ƙirƙirar apps na Android tare da mafi yawan kayan aikin haɓaka app. Za ku koyi Java, Mafi shaharar yaren shirye-shirye don ci gaban Android, da kuma yadda ake amfani da Kotlin, ɗaya daga cikin sabbin harsunan shirye-shirye na Google.

    Da zarar kun sami tabbataccen fahimtar Java, za ku kasance a shirye don ci gaba zuwa mataki na gaba, wanda shine tushen Android app programming. Yayin da wannan kwas ɗin yana buƙatar ku koyi yadda ake amfani da Android Studio, ana kuma ba da shawarar ku koyi Java a matsayin tushen ci gaban Android na gaba. Dandalin CHIP yana ba da albarkatu masu yawa, ciki har da jagora, koyarwa, da forums. Idan kuna jin makale, koyaushe kuna iya yin tambayoyi akan Dandalin CHIP.

    Kotlin

    Lokacin da ya zo ga Android app shirye-shirye, Java shine harshen da aka zaɓa don yawancin masu haɓakawa. Duk da haka, akwai harsunan shirye-shirye na zamani da yawa waɗanda za a iya aiki da su akan na'urar Java Virtual Machine, ciki har da Kotlin. Wannan harshe shine 100% mai jituwa da Java, kuma lambar da aka rubuta a cikin Kotlin tana iya musanya gaba ɗaya tare da lambar Java. Hakanan an ƙirƙira ma'auni don zama mai kama da Java. Saboda wannan dalili, Kotlin yana samun karbuwa cikin sauri a tsakanin al'ummar Java.

    Duk da shahararsa, Har yanzu wannan harshe bai balaga ba don amfani da shi da kansa. Don haka, ana ba da shawarar masu haɓakawa su yi amfani da kayan aikin Android Studio ko IntelliJ IDEA don shirye-shiryen app ɗin su na Android. Kotlin kyauta ne, m, kuma mai sauƙin koya. Kwas ɗin ya ƙunshi cakuda ilimi mai amfani, motsa jiki na lab, da kuma ilmantarwa da hannu. Har ila yau, kwas ɗin ya ƙunshi duk abubuwan Android SDK.

    Harshen Kotlin shine code code wanda yayi kama da Java, don haka ya dace da na'urorin Android. Kuna buƙatar sake kunna Android Studio bayan shigar da Kotlin akan na'urar ku ta Android. Kuna buƙatar saita Android Studio don ta iya aiki da fahimtar lambar Kotlin lokacin da kuka ƙirƙiri sabon aiki. Lokacin da kuka fara fita, ya kamata ka zaɓi nau'in aikin aikin wofi.

    Manufar-C

    Yana yiwuwa a yi apps na Android a cikin Objective-C, harshe mai ƙarfi wanda zai iya taimaka maka ƙirƙirar mafi kyawun ƙa'idodi don na'urarka. Ko da yake ba shi da ƙarfi kamar Swift, yana da sauƙin koya kuma yana iya sa apps ɗinku suyi sauri. Kuna iya koyan shirye-shirye a cikin Manufar-C a cikin wata ɗaya. Duk da haka, yana da mahimmanci a lura cewa koyan Swift zai ba ku babbar fa'ida akan koyan Manufar-C.

    Na farko, kana bukatar ka fahimci bambance-bambance tsakanin iOS da Android. An bayyana bambance-bambancen da ke tsakanin waɗannan tsarin aiki guda biyu a ƙasa. Babban bambanci tsakanin waɗannan dandamali guda biyu shine ƙira da aikin su. Wataƙila ba za ku so haɓaka ƙa'idar iri ɗaya don dandamali biyu ba, ko kuma ƙila ba za ku so app ɗinku ya kasance daidai da tsarin duka biyun ba. Don tabbatar da cewa app ɗinku zai yi kama da iri ɗaya akan tsarin biyu, kuna buƙatar tabbatar da cewa kuna bin ƙa'idodin mu'amalar ɗan adam da jagororin ƙira kayan aiki. Yayin da a zahiri yana yiwuwa a ƙirƙira ƙa'idar don dandamali biyu, ba a ba da shawarar ba.

    Idan kun kasance mafari kuma kuna son ƙirƙirar ainihin programablauf akan Android, za ku iya koyan Manufar-C cikin kankanin lokaci. Idan kana da ilimin Java, zaka iya samun damar lambar Java kai tsaye. In ba haka ba, kuna buƙatar koyon sabon harshe. Samun kyakkyawar fahimta na Objective-C ya zama dole don samun nasarar tsara aikace-aikacen Android. Akwai darussan kan layi da yawa waɗanda zasu taimaka muku koyon wannan yaren.

    Swift

    Kun yanke shawarar koyon programmieren app na Android tare da Swift. Amma daga ina za ku fara? Wannan labarin zai ba ku wasu abubuwan da za su iya taimaka muku. Ko da wane yaren shirye-shirye kuke koya, kuna buƙatar ƙwaƙƙwaran fahimtar mahimman ra'ayoyin shirye-shirye. Don farawa, download da app-bakasten, kayan aikin gini na app, kuma bi umarnin don yin shiri. Sannan, za ku yi kyau kan hanyarku don yin aikace-aikacen Android a cikin ɗan lokaci.

    Yayin da zaku iya koyan Swift tare da taimakon koyawa, ƙila za ku fi dacewa ta amfani da koyawa da kai koyo ko kayan aikin gini na app. Misali, app na Swift Playgrounds kayan aiki ne mai amfani don koyan yaren. Yana da koyaswar koyarwa iri-iri waɗanda zasu iya jagorantar ku mataki-mataki. Haka kuma, shirin ya haɗa da algorithms masu wuya, ayyuka, da umarni. A matsayin ƙarin fa'ida, yana da kyauta don saukewa.

    Idan kuna son gwada shirye-shiryen Swift ba tare da saka hannun jari a cikin yanayin ci gaba ba, za ku iya gwada koyan Java da kanku. Akwai koyaswar kyauta da yawa akan layi. Waɗannan ƙa'idodin suna da taimako da sauƙin amfani, ko da yake suna da tsarin koyo fiye da yarukan shirye-shirye na al'ada. Kuma idan kuna son adana kuɗi, za ka iya ficewa ga wani kostenpflichtig app gini kayan aiki kamar AppConfector. Hakanan zaka iya zazzage wasu darussan kyauta, waɗanda gabaɗaya sun fi ci gaba fiye da koyarwa na yau da kullun.

    XML string

    Harshen Alamar Ƙarfafawa (XML) shi ne tsarin da aka yi amfani da shi sosai a cikin tsarin haɓaka app na Android. Fa'idodinsa shine cewa dandamali mai zaman kansa ne kuma mai sauƙin amfani. Wannan labarin zai bayyana ainihin tushen XML da kuma yadda za a iya amfani da shi don ƙirƙirar XML-Zeichenkette mai sauƙi.. A kashi na farko za mu yi bayanin tsarin XML-Format da yadda ake amfani da shi a aikace-aikacen Android.

    Takardun XML tsarin bishiya ne. Kowace takarda ta ƙunshi tushen tushen da abubuwa da yawa na yara. Sanarwar XML ta bayyana sigar XML. Takardun XML na iya ƙunsar abubuwan tushen da yawa da abubuwan yara da yawa. Misali, a “take” kashi na iya ƙunsar igiyoyi masu yawa. Idan mai canzawa yana da ƙima masu yawa, za a iya amfani da ma'anar kirtani don adana su.

    Don karanta bayanai daga XML-Zeichenketten, yakamata kuyi amfani da sabuwar hanyar da ake kira aktiendataXmlString. Na farko, kana buƙatar karanta XML-String daga sabar gidan yanar gizo. Na gaba, ya kamata ka ƙirƙiri Ƙirƙiri-Array mai ɗauke da bayanan kuɗi masu dacewa. Za a wuce wannan abu zuwa hanyar onPostExecute ta atomatik.

    Hanyar Rayuwa

    Lokacin da ake yin shirye-shiryen aikace-aikacen Android, dole ne ku fahimci manufar Lifecycle-Methode, wanda za a iya siffanta shi da ‘tsawon rayuwa’ na aikace-aikace. Sabanin harsunan shirye-shirye na tushen C, wanda ke da tsarin rayuwa guda ɗaya, Aikace-aikacen Android suna da tsarin rayuwa guda uku. Kowannensu yana da halayensa, amma duk suna aiki ta hanyoyi iri ɗaya. Gabaɗaya, Shirye-shiryen aikace-aikacen Android yana bin tsarin rayuwa mai zuwa:

    Na farko, ayyuka sune ginshikin kowane app na Android. Kowane allo aiki ne, wanda ke nufin dole ne ya aiwatar da kowace hanyar rayuwa don yin tasiri. Ayyukan yakamata su sami hanyar da ake kira onCreate(), kamar yadda ake buƙatar wannan hanyar don yin abun ciki akan allon. Hanya ta biyu, kan Rusa(), ana kiransa nan da nan kafin a lalata aikin. Akwai dalilai daban-daban da yasa Android zata lalata wani aiki.

    Akan Dakata() hanya ce mai amfani don aiwatarwa a cikin manhajar Android. Lokacin da aiki ya tsaya, tsarin yana kiran onPause() hanya. Ana iya amfani da wannan hanyar don mayar da martani ga wani aiki da aka dakatar. Hakanan yana da amfani don hulɗa tare da masu amfani lokacin da aka dakatar da aiki. Duk da haka, dole ne ku lura cewa akanDakata() dole ne a kira kafin ku kira Resume().

    Gyara kurakurai

    Lokacin zazzage aikace-aikacen Android ɗinku, kuna buƙatar sanin yadda ake samun damar kayan aikin Debug. Za ka iya samun shi a cikin kayan aiki taga a hannun dama, ko kuma ta zaɓi Duba > Kayan aiki Windows> Gyara kuskure. Yana da gunkin cirewa, kuma ana iya samun dama ta hanyar danna maɓallin Debug a cikin mashaya taga kayan aiki. The Debug taga yana nuna tsarin Android na yanzu da duk bambance-bambancen sa. Yin amfani da maɓallin Debug zai ba ku damar duba duk wani saƙon kuskure da app ɗin ku ya jefa.

    Da zarar an buɗe taga Debug, danna “Zaren” tab sannan akan zaren zaren. Tagan gyara kuskure zai nuna madaidaicin firam na kowane zaren, kuma kuna iya bincika ƙimar kowane zaren. Hakanan zaka iya danna abubuwa guda ɗaya a cikin firam don buɗe lambar tushe. Akwai hanyoyi da yawa don keɓance hanyar da ake nuna zaren a cikin taga Debugger. Kuna iya fitar da firam ɗin tari tare da keɓance gabatarwar su ta karanta jagorar Frames Window Debugger.

    Idan kana da kwamfutar hannu PC ko kwamfutar tafi-da-gidanka, za ka iya amfani da kebul debugging alama na Android na'urar. Don kunna yanayin debugging USB, je zuwa Developer Options sannan ka zaɓa “Yanayin gyara kurakurai.” Da zarar kun kunna USB debugging, za ka iya samun dama ga ci-gaba zažužžukan developer kamar kunna USB debugging. Don amfani da debugging na USB, Tabbatar cewa kun adana duk mahimman bayanai kafin ci gaba.

    bidiyon mu
    Sami kyauta kyauta